Published On: Wed, Feb 14th, 2018

Wanandoa wanaotafuta vizazi vya kukopesha waelekea Ukraine

Share This
Tags

Ukraine, ni miongoni mwa mataifa masikini barani Ulaya , na limeanza kuwa kivutio kikubwa kwa wanandoa wanaotaka kubebewa mimba .Fedha zinazopewa wanawake wanaoshiriki katika mpango huo zinawavutia wanawake wengi , lakini pia kuna changamoto zake.

Ana* alikuwa na miaka 18 wakati alipogundua kuhusu biashara ya kubeba mimba kupitia kwa runinga.

Alikuwa amemaliza shule ya upili na alikuwa na mpango wa kufanya kazi katika hoteli katika mji wa magharibi wa Ukrain ambapo watalii huzuru. Kazi hiyo hulipa $200 kwa mwezi , lakini kwa kumbebea mtu mwengine mimba aligundua anaweza kujipatia $20,000 (£14,000).

Familia ya Ana sio masikini kwa viwango vya kawaida. Mamake ni mhasibu na amekuwa akimsaidia kila mara.

Lakini anasema alivutiwa na biashara ya kubeba mimba , kwa kuwa alitaka kupata fedha ili kuweza kununua vitu vya ghali ,kurekebisha nyumba , gari na mambo mengine.

Ijapokuwa mamia ya wanawake hushiriki katika biashara hiyo ,mpango huo hauzungumziwi hadharani nchini Ukraine.

Wanandoa wa kigeni wamekuwa wakitembelea taifa hilo kwa wingi tangu 2015, wakati vituo vya kubeba mimba barani Asia vilipoanza kufunga viwanda vyao moja baada ya chengine , huku kukiwa na ripoti za unyanyasaji.

Huku wakizuiwa nchini India, Nepal na Thailand , waliamua kuelekea Ukraine ikiwa ni miongoni mwa maeneo machache ambayo yanaendelea na biashara hiyo pamoja na gharama kama ile ya Marekani.

Posted By

-

Leave a comment

XHTML: You can use these html tags: <a href="" title=""> <abbr title=""> <acronym title=""> <b> <blockquote cite=""> <cite> <code> <del datetime=""> <em> <i> <q cite=""> <s> <strike> <strong>