Published On: Fri, Jan 5th, 2018

BENK 5 ZAFUNGWA KWA KUSHINDWA KUTIMIZA MATAKWA

Share This
Tags

Benki kuu ya Tanzania imezifungia na kusitisha shughuli za kibenki kwa benki tano zilizokuwa zinafanyabiashara zake hapa nchini baada ya kushindwa kutimiza matakwa ya sheria ya mabenki na taasisi za fedha ya mwaka 2006.

Sheria ya mabenki na taasisi za kifedha ya mwaka 2006 inazitaka benki za jamii yaani community benki kuwa na mtaji unaofikia shilling billion 2 badala ya kiasi cha awali cha shilling million 200. Kufuatia uwepo wa sheria hiyo, benki kuu ilitoa muda wa miaka mitano kwa benki zote kuhakikisha zinafikia mtaji huo la sivyo zitakutana na mkondo wa sheria

Gavana wa Benki Kuu BENNO NDULU anaeleza hatua ambazo benki hiyo kuu imechukua dhidi ya benki ambazo hazijafikia matakwa hayo ya sheria.

Je kufungwa kwa benki hizo tano ambazo zina amana ya ujumla inayofikia shilling billion 67.8 sawa na asilimia 0.38 za amana zote nchini kuna athari gani kwa nchi

Profesa Ndulu pia amezungumzia kikomo cha malipo kwa wateja wa benki hizo ambazo walikuwa wameweka amana zao.

Clouds Tv imezungumza na baadhi ya wateja wa ilikuwa Njombe community bank na Kagera Farmers Cooperative bank na haya ndio maoni yao kuhusu kufungwa kwa benki hizo.

Posted By

-

Displaying 5 Comments
Have Your Say
  1. Wccrdf says:

    online thesis writing – i need help with my research paper top essay writers

  2. Xggtuw says:

    my best friend essay writing – buy an essay paper buy a essay

  3. Okiyua says:

    buy cheap essays online – write me a paper custom essay order

  4. Mtidsi says:

    buy a essay online – write essays for me essay writer funny

  5. Jbkety says:

    write my paper – research papers writing buy cheap essays

Leave a comment

XHTML: You can use these html tags: <a href="" title=""> <abbr title=""> <acronym title=""> <b> <blockquote cite=""> <cite> <code> <del datetime=""> <em> <i> <q cite=""> <s> <strike> <strong>